Bỏ qua tới nội dung chính
Cập nhật 2026-07-03

Đi Mexico cần visa gì?

Trang điểm đến Mexico: người Việt cần visa gì, hộ chiếu nước nào được miễn visa, visa tại cửa khẩu, eVisa/eTA hoặc cần visa trước.

Miễn visa

63

Visa tại cửa khẩu

0

eVisa / eTA

3

Cần visa

132

Góc người Việt

Hộ chiếu Việt Nam đi Mexico: Cần visa.

Nếu kết quả là eVisa/eTA hoặc cần visa, hãy chuẩn bị ảnh đúng kích thước trước khi nộp hồ sơ.

Visa checker

Chọn hộ chiếu và điểm đến để xem kết quả.

Hộ chiếu nào vào Mexico dễ nhất?

Hộ chiếu Trạng thái visa Lưu trú
Andorra Miễn visa 180 ngày
Anh Quốc Miễn visa 180 ngày
Áo Miễn visa 180 ngày
Argentina Miễn visa 180 ngày
Ba Lan Miễn visa 180 ngày
Bahamas Miễn visa 180 ngày
Barbados Miễn visa 180 ngày
Belize Miễn visa 180 ngày
Bỉ Miễn visa 180 ngày
Bolivia Miễn visa 180 ngày
Bồ Đào Nha Miễn visa 180 ngày
Bulgaria Miễn visa 180 ngày
Các Tiểu vương quốc Ả Rập Thống nhất Miễn visa 180 ngày
Canada Miễn visa 180 ngày
Chile Miễn visa 180 ngày
Colombia Miễn visa 180 ngày
Costa Rica Miễn visa 180 ngày
Croatia Miễn visa 180 ngày
Đan Mạch Miễn visa 180 ngày
Đức Miễn visa 180 ngày
Estonia Miễn visa 180 ngày
Hà Lan Miễn visa 180 ngày
Hàn Quốc Miễn visa 180 ngày
Hoa Kỳ Miễn visa 180 ngày
Hồng Kông Miễn visa 180 ngày
Hungary Miễn visa 180 ngày
Hy Lạp Miễn visa 180 ngày
Iceland Miễn visa 180 ngày
Ireland Miễn visa 180 ngày
Israel Miễn visa 180 ngày
Jamaica Miễn visa 180 ngày
Latvia Miễn visa 180 ngày
Liechtenstein Miễn visa 180 ngày
Litva Miễn visa 180 ngày
Luxembourg Miễn visa 180 ngày
Ma Cao Miễn visa 180 ngày
Malaysia Miễn visa 180 ngày
Malta Miễn visa 180 ngày
Micronesia Miễn visa 180 ngày
Monaco Miễn visa 180 ngày
Na Uy Miễn visa 180 ngày
New Zealand Miễn visa 180 ngày
Nhật Bản Miễn visa 180 ngày
Palau Miễn visa 180 ngày
Panama Miễn visa 180 ngày
Paraguay Miễn visa 180 ngày
Pháp Miễn visa 180 ngày
Phần Lan Miễn visa 180 ngày
Quần đảo Marshall Miễn visa 180 ngày
Romania Miễn visa 180 ngày
San Marino Miễn visa 180 ngày
Séc Miễn visa 180 ngày
Singapore Miễn visa 180 ngày
Síp Miễn visa 180 ngày
Slovakia Miễn visa 180 ngày
Slovenia Miễn visa 180 ngày
Tây Ban Nha Miễn visa 180 ngày
Thụy Điển Miễn visa 180 ngày
Thụy Sĩ Miễn visa 180 ngày
Trinidad và Tobago Miễn visa 180 ngày
Úc Miễn visa 180 ngày
Uruguay Miễn visa 180 ngày
Ý Miễn visa 180 ngày
Nga eVisa / eTA 180 ngày
Thổ Nhĩ Kỳ eVisa / eTA 180 ngày
Ukraina eVisa / eTA 180 ngày
Ả Rập Xê Út Cần visa -
Afghanistan Cần visa -
Ai Cập Cần visa -
Albania Cần visa -
Algeria Cần visa -
Angola Cần visa -
Antigua và Barbuda Cần visa -
Armenia Cần visa -
Azerbaijan Cần visa -
Ấn Độ Cần visa -
Bahrain Cần visa -
Bangladesh Cần visa -
Bắc Macedonia Cần visa -
Belarus Cần visa -

Nguồn: dữ liệu mở (MIT), Gạo Nâu tổng hợp & Việt hóa

FAQ

FAQ đi Mexico

Người Việt đi Mexico có cần visa không?
Hộ chiếu Việt Nam đi Mexico: Cần visa. Dữ liệu này nên được kiểm tra lại với nguồn chính thức trước khi đặt vé hoặc nộp hồ sơ.
Đi Mexico cần ảnh visa hay ảnh hộ chiếu không?
Nếu thuộc nhóm cần visa/eVisa, hãy chuẩn bị ảnh nền trắng đúng kích thước của nước đến. Gạo Nâu có thể chụp file ảnh số và ảnh in tại Hà Nội/TP.HCM.
Dữ liệu điểm đến Mexico cập nhật khi nào?
Dữ liệu được tổng hợp từ nguồn mở giấy phép MIT, cập nhật theo tuần và hiển thị ngày cập nhật trên trang.
GỌI NGAY ĐẶT LỊCH