Bỏ qua tới nội dung chính
Cập nhật 2026-07-03

Đi Costa Rica cần visa gì?

Trang điểm đến Costa Rica: người Việt cần visa gì, hộ chiếu nước nào được miễn visa, visa tại cửa khẩu, eVisa/eTA hoặc cần visa trước.

Miễn visa

95

Visa tại cửa khẩu

0

eVisa / eTA

0

Cần visa

103

Góc người Việt

Hộ chiếu Việt Nam đi Costa Rica: Cần visa.

Nếu kết quả là eVisa/eTA hoặc cần visa, hãy chuẩn bị ảnh đúng kích thước trước khi nộp hồ sơ.

Visa checker

Chọn hộ chiếu và điểm đến để xem kết quả.

Hộ chiếu nào vào Costa Rica dễ nhất?

Hộ chiếu Trạng thái visa Lưu trú
Andorra Miễn visa 180 ngày
Anh Quốc Miễn visa 180 ngày
Antigua và Barbuda Miễn visa 30 ngày
Áo Miễn visa 180 ngày
Argentina Miễn visa 180 ngày
Ba Lan Miễn visa 180 ngày
Bahamas Miễn visa 180 ngày
Barbados Miễn visa 180 ngày
Belize Miễn visa 30 ngày
Bỉ Miễn visa 180 ngày
Bolivia Miễn visa 30 ngày
Bồ Đào Nha Miễn visa 180 ngày
Brazil Miễn visa 180 ngày
Brunei Miễn visa 30 ngày
Bulgaria Miễn visa 180 ngày
Các Tiểu vương quốc Ả Rập Thống nhất Miễn visa 180 ngày
Canada Miễn visa 180 ngày
Chile Miễn visa 180 ngày
Croatia Miễn visa 180 ngày
Dominica Miễn visa 30 ngày
Đài Loan Miễn visa 30 ngày
Đan Mạch Miễn visa 180 ngày
Đức Miễn visa 180 ngày
El Salvador Miễn visa 30 ngày
Estonia Miễn visa 180 ngày
Fiji Miễn visa 30 ngày
Grenada Miễn visa 30 ngày
Guatemala Miễn visa 30 ngày
Guyana Miễn visa 30 ngày
Hà Lan Miễn visa 180 ngày
Hàn Quốc Miễn visa 180 ngày
Hoa Kỳ Miễn visa 180 ngày
Honduras Miễn visa 180 ngày
Hungary Miễn visa 180 ngày
Hy Lạp Miễn visa 180 ngày
Iceland Miễn visa 180 ngày
Ireland Miễn visa 180 ngày
Israel Miễn visa 180 ngày
Kiribati Miễn visa 30 ngày
Latvia Miễn visa 180 ngày
Liechtenstein Miễn visa 180 ngày
Litva Miễn visa 180 ngày
Luxembourg Miễn visa 180 ngày
Malaysia Miễn visa 30 ngày
Maldives Miễn visa 30 ngày
Malta Miễn visa 180 ngày
Mauritius Miễn visa 30 ngày
Mexico Miễn visa 180 ngày
Micronesia Miễn visa 30 ngày
Monaco Miễn visa 180 ngày
Montenegro Miễn visa 180 ngày
Na Uy Miễn visa 180 ngày
Nam Phi Miễn visa 180 ngày
Nauru Miễn visa 30 ngày
New Zealand Miễn visa 180 ngày
Nga Miễn visa 30 ngày
Nhật Bản Miễn visa 180 ngày
Palau Miễn visa 30 ngày
Panama Miễn visa 180 ngày
Paraguay Miễn visa 180 ngày
Peru Miễn visa 180 ngày
Pháp Miễn visa 180 ngày
Phần Lan Miễn visa 180 ngày
Philippines Miễn visa 30 ngày
Qatar Miễn visa 180 ngày
Quần đảo Marshall Miễn visa 30 ngày
Quần đảo Solomon Miễn visa 30 ngày
Romania Miễn visa 180 ngày
Saint Kitts và Nevis Miễn visa 30 ngày
Saint Lucia Miễn visa 30 ngày
Saint Vincent và Grenadines Miễn visa 30 ngày
Samoa Miễn visa 30 ngày
San Marino Miễn visa 180 ngày
São Tomé và Príncipe Miễn visa 30 ngày
Séc Miễn visa 180 ngày
Serbia Miễn visa 180 ngày
Seychelles Miễn visa 30 ngày
Singapore Miễn visa 180 ngày
Síp Miễn visa 180 ngày
Slovakia Miễn visa 180 ngày

Nguồn: dữ liệu mở (MIT), Gạo Nâu tổng hợp & Việt hóa

FAQ

FAQ đi Costa Rica

Người Việt đi Costa Rica có cần visa không?
Hộ chiếu Việt Nam đi Costa Rica: Cần visa. Dữ liệu này nên được kiểm tra lại với nguồn chính thức trước khi đặt vé hoặc nộp hồ sơ.
Đi Costa Rica cần ảnh visa hay ảnh hộ chiếu không?
Nếu thuộc nhóm cần visa/eVisa, hãy chuẩn bị ảnh nền trắng đúng kích thước của nước đến. Gạo Nâu có thể chụp file ảnh số và ảnh in tại Hà Nội/TP.HCM.
Dữ liệu điểm đến Costa Rica cập nhật khi nào?
Dữ liệu được tổng hợp từ nguồn mở giấy phép MIT, cập nhật theo tuần và hiển thị ngày cập nhật trên trang.
GỌI NGAY ĐẶT LỊCH